![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0b8aff0438617c055eb55f0ba5d226fa/14ad463da3c9a33ac4d92274d7cbdb45.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0b8aff0438617c055eb55f0ba5d226fa/a69bbd93d93938788b17ab62a6302d86.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0b8aff0438617c055eb55f0ba5d226fa/bf3864b10a2432dc51d5f3e20ac7f1db.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ มอบอิฐรักษ์โลก สร้างชุมชนสีเขียว
เมื่อวันที่ 9 มีนาคม พ.ศ. 2567 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ ส่งมอบ S-Brick อิฐยั่งยืน อิฐรักษ์โลกและกระดานไม้อัดให้กับศูนย์การศึกษานอกระบบและการศึกษาตามอัธยาศัยอำเภอบ้านโคก อำเภอลำปลายมาศ จังหวัดบุรีรัมย์ เพื่อใช้ในการปูพื้นทางเดินและซ่อมแซม ต่อเติมอาคารศูนย์การเรียนรู้ดังกล่าว โดยอิฐดังกล่าวผลิตจากขี้เถ้าที่ผ่านการใช้งานแล้วของโรงงานและนำกลับมาผลิตเป็นอิฐก้อน ช่วยลดขยะและของเสียจากภาคอุตสาหกรรม ภายใต้โครงการ S-Brick "อิฐยั่งยืน อิฐรักษ์โลก"