![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/df6d2338b2b8fce1ec2f6dda0a630eb0/8d2143eb3e6a373eed497c84a0fb8de7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/df6d2338b2b8fce1ec2f6dda0a630eb0/a65a29dbae7c56b421daecde196ac6b2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/df6d2338b2b8fce1ec2f6dda0a630eb0/b0e85c4ee59c0b8b4093f6f9a348f5e7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/df6d2338b2b8fce1ec2f6dda0a630eb0/1b8ff0b7029320195e215697e9563053.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/df6d2338b2b8fce1ec2f6dda0a630eb0/a6cc16fd1106e895d4d34d7ab6cdcca8.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว รณรงค์การสวมหมวกนิรภัย
เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสระแก้ว ร่วมกับสถานีตำรวจภูธรเมืองสระแก้ว กรมการปกครองจังหวัดสระแก้ว สำนักงานป้องกันและบรรเทาสาธารณภัยจังหวัดสระแก้ว และบริษัท กลางคุ้มครองผู้ประสบภัยจากรถ จำกัด จัดโครงการ “โรงงานต้นแบบ ขับขี่ปลอดภัย สวมหมวกนิรภัย 100%” มอบหมวกนิรภัยให้กับพนักงาน เพื่อความปลอดภัยในการขับขี่ สร้างจิตสำนึกขับขี่ปลอดภัย จำนวน 100 ใบ โดยมีพลตำรวจเอก ชัยณรงค์ บุญด้วง รองผู้บังคับการตำรวจภูธรจังหวัดสระแก้ว ให้เกียรติเป็นประธานในพิธี
กลุ่มบริษัทศรีตรัง เล็งเห็นถึงความสำคัญในการลดปัจจัยเสี่ยงที่ก่อให้เกิดอันตรายต่อชีวิตและทรัพย์สิน โดยเฉพาะการเกิดอุบัติเหตุจากการขับขี่รถจักรยานยนต์ เราจึงเร่งสานพลังความร่วมมือกับภาคีเครือข่ายในทุกภาคส่วน ในการกระจายองค์ความรู้ สร้างความเข้าใจ และตระหนักถึงความปลอดภัย เพื่อการลดการสูญเสียที่น่าเศร้าต่อไป