![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a3d68b461bd9d3533ee1dd3ce4628ed4/d421ee7012bed68c3c2c829932a2928a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a3d68b461bd9d3533ee1dd3ce4628ed4/ceebbe4726f624676fc04d5993c50c30.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a3d68b461bd9d3533ee1dd3ce4628ed4/eb103a5f500546c217c0a7805063f57e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a3d68b461bd9d3533ee1dd3ce4628ed4/0d4d045d047c308b34012c3284aab7a3.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a3d68b461bd9d3533ee1dd3ce4628ed4/88e919f3703c011a82b2fec90b1bca3f.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ ตอกย้ำการทำความดี จัดโครงการบริจาคโลหิต
เมื่อวันที่ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ จัดโครงการบริจาคโลหิต เพื่อร่วมสนับสนุนสภากาชาดไทยในการช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาล ทั้งยังมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับหน่วยรับบริจาคโลหิต เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่เข้าร่วมบริจาคโลหิตในครั้งนี้อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ซึ่งถือเป็นกิจกรรมเพื่อสังคมที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ได้อย่างแท้จริง