![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/92262bf907af914b95a0fc33c3f33bf6/b53aeea24aa40d12efb26e8257d9e18e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/92262bf907af914b95a0fc33c3f33bf6/3bf31b529461a723bfd7bb4ade8ed36e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/92262bf907af914b95a0fc33c3f33bf6/9de467361540c7a51af00f62a11ceca0.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ มอบ S-Brick ปูพื้นสำนักสงฆ์
เมื่อวันที่ 6 เมษายน พ.ศ. 2566 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ มอบอิฐจำนวน 300 ก้อนให้กับสำนักสงฆ์ธารน้ำใส บ้านคำเม็ก ต.ไผ่ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ เพื่อใช้ในการปูพื้นทางเดิน โดยอิฐดังกล่าวผลิตจากขี้เถ้าที่ผ่านการใช้งานแล้วของโรงงานและนำกลับมาผลิตเป็นอิฐก้อน ช่วยลดขยะและของเสียจากภาคอุตสาหกรรม ภายใต้โครงการ S-Brick "อิฐยั่งยืน อิฐรักษ์โลก"