![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f47d0ad31c4c49061b9e505593e3db98/bf1af74fd50e283b8adda6aad5f0f0fc.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f47d0ad31c4c49061b9e505593e3db98/d4b65cdca3e6fe353db206ee0e9cee46.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f47d0ad31c4c49061b9e505593e3db98/30f7fcd462848456c2d25f604f0c0dd0.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f47d0ad31c4c49061b9e505593e3db98/1ee4b44314df48d91a8a0d02d00a1dd2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f47d0ad31c4c49061b9e505593e3db98/1501d60d3b50eeb08a87ce950af423d7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f47d0ad31c4c49061b9e505593e3db98/901a4c654bbac418bcf112598574eb7f.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ ตอกย้ำการทำความดี ร่วมโครงการบริจาคโลหิต
เมื่อวันที่ 8 กันยายน พ.ศ. 2565 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ จัดโครงการบริจาคโลหิต ณ ธนาคารเลือด โรงพยาบาลกาฬสินธุ์ เพื่อร่วมสนับสนุนสภากาชาดไทยในการช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาล ทั้งยังมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับหน่วยรับบริจาคโลหิต เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่เข้าร่วมบริจาคโลหิตในครั้งนี้อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ซึ่งถือเป็นกิจกรรมเพื่อสังคมที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ได้อย่างแท้จริง