![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/3697e5327198f8c07b0bb6309dd054b2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/6f0733b0fc9147d11732dfd873b927d8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/ff38f734ee39e2176082f9cf34639db5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/f42313cd5ee919f2b87583ee6bc4218f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/20b5af09fe38f756207cc92d9408e180.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/25de8dd1228e455f9cad1398715f9ab8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/b447c23c581f0c4701e69b308ade43d7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/e8451dff9f2e4ebb79f0099bd8f47f09.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/b51491520126ae92c9467b68e17063ab.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/aa6afc3ce4d363f051e54ba8ce826419.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/1ae061907d5e3d82cfc95c312f43f6e9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/bb5a4c461db716571a55d2bb3018553e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/5705e1164a8394aace6018e27d20d237/1f2536309f17c9f89c4f90f6de35183b.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ จัดอบรมการทำไม้กวาดจากขวดพลาสติก ในโครงการ Empowering Women แก่ชาวบ้านในชุมชน
เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม 2565 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด หรือ RBL สาขาบุรีรัมย์ จัดอบรมให้ความรู้การทำไม้กวาดจากขวดพลาสติก ภายใต้โครงการ Empowering Women หรือกิจกรรมพลังหญิง แก่กลุ่มชุมชนหมู่บ้านตะลุงเก่า ณ ศาลากลางหมู่บ้าน ต.โคกม้า อ.ประโคนชัย จ.บุรีรัมย์ ในงานมีการจัดสาธิตขั้นตอนการทำไม้กวาดจากขวดพลาสติกอย่างละเอียด เพื่อให้ชาวบ้านในชุมชนสามารถลงมือทดลองทำได้จริง นอกจากนี้ทางกลุ่มบริษัทศรีตรังยังได้มอบวัสดุอุปกรณ์ต่างๆที่จำเป็นแก่ชุมชนเพื่อใช้เพิ่มโอกาสในการต่อยอดพัฒนาทักษะทางด้านอาชีพแก่ชาวบ้าน รวมไปถึงช่วยส่งเสริมการสร้างรายได้และพัฒนาชุมชนไปอย่างยั่งยืน