![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/cfbce4c1d7c425baf21d6b6f2babe6be/a3b317efeb3272f46353573a33ef65e1.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/cfbce4c1d7c425baf21d6b6f2babe6be/560aa3c7b1b2228a3ba758ff3860221e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/cfbce4c1d7c425baf21d6b6f2babe6be/bb66f4bf9b352835f188d3812c54c7ca.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/cfbce4c1d7c425baf21d6b6f2babe6be/baf7634e87819d69a90ffab70fb42c25.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/cfbce4c1d7c425baf21d6b6f2babe6be/4b4a5f41bc3f25c9b35cfbe508471201.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ ร่วมบริจาคโลหิตแก่สภากาชาดไทย
เมื่อวันที่ 17 พฤษภาคม พ.ศ. 2565 พนักงานจิตอาสา บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ เข้าร่วมบริจาคโลหิต เพื่อสนับสนุนสภากาชาดไทยในการช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาล ทั้งยังมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับหน่วยรับบริจาคโลหิต เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่เข้าร่วมบริจาคโลหิตในครั้งนี้อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ซึ่งถือเป็นกิจกรรมเพื่อสังคมที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ได้อย่างแท้จริง