![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/07871915a8107172b3b5dc15a6574ad3/a3b317efeb3272f46353573a33ef65e1.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/07871915a8107172b3b5dc15a6574ad3/560aa3c7b1b2228a3ba758ff3860221e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/07871915a8107172b3b5dc15a6574ad3/bb66f4bf9b352835f188d3812c54c7ca.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/07871915a8107172b3b5dc15a6574ad3/baf7634e87819d69a90ffab70fb42c25.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/07871915a8107172b3b5dc15a6574ad3/4b4a5f41bc3f25c9b35cfbe508471201.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/07871915a8107172b3b5dc15a6574ad3/a09b4dfb50e6e8835e82140a551556f3.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง ลงพื้นที่เก็บขยะริมชายหาด
เมื่อวันที่ 30 เมษายน พ.ศ 2565 กลุ่มบริษัทศรีตรัง ร่วมกับเครือข่ายผู้ประการจังหวัดสงขลา ลงพื้นที่หาดชลาทัศน์เพื่อทำการเก็บขยะและปรับภูมิทัศน์บนชายหาดชลาทัศน์ จังหวัดสงขลา เพื่อช่วยรักษาภูมิทัศน์ชายหาดให้สวยงาม ลดภาวะมลพิษต่อสัตว์น้ำและสิ่งแวดล้อม เสริมสร้างจิตสำนึกการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติ และแหล่งท่องเที่ยวทางทะเลไทย
หลังจากเสร็จสิ้นกิจกรรมเก็บขยะริมชายหาดแล้ว พนักงานจิตอาสาของกลุ่มบริษัทศรีตรังได้เดินทางไปยังโรงเรียนปัญญาปันรักและโรงเรียนโสสะ เพื่อมอบเครื่องอุปโภคบริโภคและของใช้จำเป็นให้กับน้องๆ ผู้ด้อยโอกาสอีกด้วย