![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/352407221afb776e3143e8a1a0577885/227f41594b796acb4ae89878cbd2b61d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/352407221afb776e3143e8a1a0577885/0d950bac86232b0e1dc5c246ef5d4a74.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย มอบน้ำดื่มเพื่อสนับสนุนการจัดโครงการวันคนพิการสากล
เมื่อวันที่ 11 มีนาคม พ.ศ. 2565 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย มอบน้ำดื่มศรีตรัง พร้อมมอบเงินเพื่อสนับสนุนการจัดโครงการวันคนพิการสากล ประจำปี 2565 ณ ศาลาประชาคมวัดเวียงล้อม อำเภอนาด้วง จังหวัดเลย โดยกลุ่มบริษัทศรีตรัง เล็งเห็นความสำคัญของกลุ่มบุคคลพิการในฐานะบุคคลที่มีศักดิ์ศรี ศักยภาพ มีความสามารถที่จะมีส่วนร่วมในกิจกรรมทางสังคมอย่างเต็มที่ และเป็นส่วนหนึ่งของสังคม เพื่อให้สังคมโดยรวมได้มีความรู้ความเข้าใจที่ถูกต้องเกี่ยวกับคนพิการ ให้การยอมรับและให้โอกาสที่เท่าเทียม ไม่เลือกปฏิบัติต่อคนพิการ ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังขอเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมพัฒนาสังคมให้มีความแข็งแรงและสร้างแรงงานผู้พิการที่มีศักยภาพต่อไป