![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a67f096809415ca1c9f112d96d27689b/5f6153e93920007a33a6ec5dd0057e3e.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง ส่งมอบถุงมือยางเพื่อปกป้องบุคลากรทางการแพทย์ในพื้นที่จังหวัดชัยภูมิ
เมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2564 กลุ่มบริษัทศรีตรัง ส่งมอบถุงมือยางทางการแพทย์ จำนวน 40,000 ชิ้น ให้กับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดชัยภูมิ เพื่อให้บุคลากรทางการแพทย์ใช้สวมใส่ปฏิบัติหน้าที่ในการเผ้าระวัง ป้องกัน และควบคุมการแพร่ระบาดไวรัสโคโรนา (โควิด-19) ภายใต้โครงการกลุ่มบริษัทศรีตรังแบ่งปันรักให้ชุมชน ปี 2 ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังของเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยปกป้องบุคลากรทางการแพทย์และสนับสนุนให้มีกำลังใจและรอยยิ้มในการต่อสู้กับไวรัสโควิด-19