![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/847cc55b7032108eee6dd897f3bca8a5/18d8854da88c08c88f5a01e4bf6e3a7e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/847cc55b7032108eee6dd897f3bca8a5/f30f05675008cdbebfb9c6e273c217aa.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง ส่งต่อถุงมือยางเพื่อบุคลากรทางการแพทย์
เมื่อวันที่ 3 พฤศจิกายน พ.ศ. 2564 กลุ่มบริษัทศรีตรัง ส่งมอบถุงมือยางทางการแพทย์ศรีตรังโกลฟส์ จำนวน 42,000 ชิ้น ให้กับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดปราจีนบุรี โดยมี ภญ. ธนัญชนก ฉ่ำเย็นอุรา รองนายแพทย์สาธารณสุขจังหวัดปราจีนบุรี เข้ารับมอบถุงมือยาง ภายใต้โครงการกลุ่มบริษัทศรีตรังแบ่งปันรักให้ชุมชน ปี 2 โดยถุงมือยางดังกล่าวหน่วยงานที่เกี่ยวข้องจะทยอยส่งมอบให้กับโรงพยาบาล โรงพยาบาลสนามต่างๆ เพื่อให้กับบุคลากรทางการแพทย์สวมใส่ป้องกันและลดความเสี่ยงในการสัมผัสเชื้อไวรัส รวมถึงเพิ่มความปลอดภัยในการปฏิบัติงานสำหรับการดูแลผู้ป่วยติดเชื้อโควิด-19 อีกด้วย ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังให้ความสำคัญในการดำเนินธุรกิจที่ก้าวไปพร้อมกับความรับผิดชอบต่อสังคม พร้อมส่งกำลังใจให้บุคลากรทางแพทย์ผู้เป็นบุคลากรด่านหน้าในการต่อสู้กับโควิด-19 พร้อมเป็นส่วนหนึ่งที่จะให้ความร่วมมือกับทุกภาคส่วน เพื่อให้ประเทศไทยของเราผ่านช่วงเวลานี้ได้โดยเร็ว