![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f7e9050c92a851b0016442ab604b0488/88a79a7f181891b27704b15cf06fead5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f7e9050c92a851b0016442ab604b0488/4fd15c85acd56f5b458d862edade28f6.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f7e9050c92a851b0016442ab604b0488/ea0baafa34bc69838bfeffc33c3e4a9a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f7e9050c92a851b0016442ab604b0488/26f6eab587a2331bd4517d1b65537f19.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง มอบถุงมือยางทางการแพทย์ ผ่านโครงการเรื่องเล่าเช้านี้ช่วยผู้ประสบภัยโควิด-19
เมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2564 กลุ่มบริษัทศรีตรัง นำโดย นายวีรสิทธิ์ สินเจริญกุล กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) มอบถุงมือยางทางการแพทย์ศรีตรังโกลฟส์ จำนวน 40,000 ชิ้น เพื่อสนับสนุนการทำงานของบุคลากรทางการแพทย์ในการช่วยเหลือผู้ป่วยและผู้เดือดร้อนจากโควิด-19 ผ่านโครงการเรื่องเล่าเช้านี้ช่วยผู้ประสบภัยโควิด-19 โดยมี คุณสรยุทธ สุทัศนะจินดา ให้เกียรติมารับมอบ ณ สถานีโทรทัศน์ไทยทีวีสีช่อง 3
โดยกลุ่มบริษัทศรีตรังดำเนินโครงการกลุ่มบริษัทศรีตรังแบ่งปันรักให้ชุมชนปี 2 เพื่อส่งต่อความห่วงใยแก่บุคลากรทางการแพทย์และประชาชนคนไทยมาอย่างต่อเนื่อง ทั้งนี้ กลุ่มบริษัทศรีตรังได้ทำการส่งมอบถุงมือยางทางการแพทย์ให้กับหน่วยงานต่างๆ ทั่วประเทศ รวมทั้งสิ้น 6,788,460 ชิ้น (มกราคม 2563-ปัจจุบัน) นับเป็นการตอกย้ำการช่วยเหลือคนไทยในภาวะวิกฤตและการร่วมเป็นส่วนหนึ่งในการยับยั้งการแพร่ระบาดระลอกใหม่ของ COVID-19 ให้ความมั่นใจด้านสุขอนามัย สนับสนุนคนไทยก้าวผ่านวิกฤต COVID-19 ครั้งนี้ และพลิกฟื้นเศรษฐกิจไทยกลับมาแข็งแกร่งอีกครั้ง