![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6bc24fc1ab650b25b4114e93a98f1eba/a914a730942f7c4f5a62de38bbed7082.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6bc24fc1ab650b25b4114e93a98f1eba/f2a1b92564f1604fbe9087a8fd08d080.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง เดินหน้าสนับสนุนบุคลากรทางการแพทย์สู้วิกฤตโควิด-19 อย่างต่อเนื่อง
เมื่อวันที่ 27 พฤษภาคม พ.ศ. 2564 กลุ่มบริษัทศรีตรัง เล็งเห็นถึงความปลอดภัยของบุคลากรทางการแพทย์ที่เป็นด่านแรกในการต่อสู้กับโควิด-19 มอบถุงมือยางทางการแพทย์ศรีตรังโกลฟส์ให้กับสำนักงานสาธารณสุขจังหวัดพิษณุโลก จำนวน 50,000 ชิ้น พิษณุโลก ภายใต้โครงการกลุ่มบริษัทศรีตรังแบ่งปันรักให้ชุมชน ปี 2 โดยจะนำไปแจกจ่ายตามสถานพยาบาลในพื้นที่จังหวัดพิษณุโลกเพื่อให้บุคลากรทางการแพทย์ได้สวมใส่ปฏิบัติหน้าที่อย่างปลอดภัย
กลุ่มบริษัทศรีตรัง จะยังคงเดินหน้าจัดโครงการเพื่อให้ความช่วยเหลือและพร้อมอยู่เคียงข้างพี่น้องชาวไทยในทุกสถานการณ์ เพื่อให้เราก้าวข้ามผ่านวิกฤติการณ์ครั้งนี้ไปด้วยกันอย่างดีที่สุด