![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/08419be897405321542838d77f855226/f98a0ac2b4b7bea9df7c88d345edc54d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/08419be897405321542838d77f855226/883aa466c7d32d2115f1f3655fd24170.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง ห่วงใยบุคลากรทางการแพทย์ มอบถุงมือยางศรีตรังโกลฟส์
เมื่อวันที่ 31 พฤษภาคม พ.ศ. 2564 กลุ่มบริษัทศรีตรัง ส่งมอบถุงมือยางทางการแพทย์ศรีตรังโกลฟส์ จำนวน 50,000 ชิ้น ให้กับผู้ว่าราชการจังหวัดอุบลราชธานี ภายใต้โครงการกลุ่มบริษัทศรีตรังแบ่งปันรักให้ชุมชน ปี 2 โดยจะทยอยส่งมอบถุงมือยางให้กับโรงพยาบาล โรงพยาบาลสนามต่างๆ เพื่อให้กับบุคลากรทางการแพทย์สวมใส่ป้องกันและลดความเสี่ยงในการสัมผัสเชื้อไวรัส รวมถึงเพิ่มความปลอดภัยในการปฏิบัติงานสำหรับการดูแลผู้ป่วยติดเชื้อโควิด-19 อีกด้วย ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังให้ความสำคัญในการดำเนินธุรกิจที่ก้าวไปพร้อมกับความรับผิดชอบต่อสังคม พร้อมส่งกำลังใจให้บุคลากรทางแพทย์ผู้เป็นบุคลากรด่านหน้าในการต่อสู้กับโควิด-19 พร้อมเป็นส่วนหนึ่งที่จะให้ความร่วมมือกับทุกภาคส่วน เพื่อให้ประเทศไทยของเราผ่านช่วงเวลานี้ได้โดยเร็ว