![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f64eac11f2cd8f0efa196f8ad173178e/98bd71c15029da2826da41fc372d53f5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f64eac11f2cd8f0efa196f8ad173178e/dd5c61d983dc69e69a7755d1b9a1adbe.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f64eac11f2cd8f0efa196f8ad173178e/bbdf465dba833659fda039c4b725669d.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี มอบหน้ากากอนามัยให้พนักงานเพื่อป้องกันโควิด-19
เมื่อวันที่ 18 พฤษภาคม พ.ศ. 2564 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี มอบหน้ากากอนามัยให้กับพนักงานเพื่อใช้ป้องกันตนเองและลดความเสี่ยงต่อการติดเชื้อไวรัสโคโรนา (โควิด-19) พร้อมกำชับพนักงานทุกคนให้ปฎิบัติตามมาตรการป้องกันการแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา (โควิด-19) โดยต้องสวมใส่หน้ากากอนามัยก่อนเข้าทำงาน เว้นระยะห่างทางสังคม ล้างมือบ่อยครั้ง และวัดอุณหภูมิก่อนเข้าโรงงานทุกครั้ง นอกจากนี้ ยังได้จัดเจ้าหน้าที่ทำความสะอาดพื้นที่ภายในบริษัทด้วยน้ำยาฆ่าเชื้ออย่างสม่ำเสมอ เพื่อสุขภาพอนามัยของพนักงาน ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความดูแลพนักงานทุกคน เพราะเราเชื่อว่าสุขภาพและความเป็นอยู่ที่ดีของพนักงานจะนำมาซึ่งความสุขในการใช้ชีวิตและการทำงานอย่างยั่งยืน