![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3328bdf9a4b9504b9398284244fe97c2/1f32e8faa14044e1f2e5083e8f710b0e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3328bdf9a4b9504b9398284244fe97c2/e0cdd3b5eb9c5142fdd7c81366cb5f16.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3328bdf9a4b9504b9398284244fe97c2/46408da04e60e59245b6ace3a02f7ac3.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3328bdf9a4b9504b9398284244fe97c2/d64241d5ac51716f329f6eb079892183.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3328bdf9a4b9504b9398284244fe97c2/26277f714da0c4732589c8bc4f66906e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3328bdf9a4b9504b9398284244fe97c2/8595acea528b3f97f97ebaf471df6b4b.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย ร่วมบริจาคโลหิตแก่สภากาชาดไทย
เมื่อวันที่ 20 เมษายน พ.ศ. 2564 พนักงานจิตอาสา บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย เข้าร่วมบริจาคโลหิต ณ ที่ว่าการอำเภอนาด้วง จังหวัดเลย เพื่อร่วมสนับสนุนสภากาชาดไทยในการช่วยเหลือผู้ป่วยที่ต้องการโลหิตในการรักษาพยาบาล ทั้งยังมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับหน่วยรับบริจาคโลหิต เพื่อแจกจ่ายให้กับผู้ที่เข้าร่วมบริจาคโลหิตในครั้งนี้อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ซึ่งถือเป็นกิจกรรมเพื่อสังคมที่ช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ได้อย่างแท้จริง