![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/443cb001c138b2561a0d90720d6ce111/2969b909df27357c806def0d805d8e29.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/443cb001c138b2561a0d90720d6ce111/984d384d9884bade6335d1bb3d0ec72a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/443cb001c138b2561a0d90720d6ce111/d155e49cc6ca6307f90817de16887bef.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/443cb001c138b2561a0d90720d6ce111/f41b214718d5da0c1754f0786d24f749.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/443cb001c138b2561a0d90720d6ce111/98dfc9e292276ad075a43410e1d06af9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/443cb001c138b2561a0d90720d6ce111/e4631548bbd2ef7c6c3ee458ba5747be.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาหาดใหญ่ จัดโครงการอนุรักษ์แหล่งน้ำปล่อยปลาน้ำจืดสู่ชุมชน
เมื่อวันที่ 4 พฤศจิกายน พ.ศ. 2563 บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาหาดใหญ่ จัดกิจกรรมปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืดกว่า 6,000 ตัว ลงสู่อ่างเก็บน้ำ อำเภอสะเดา จังหวัดสงขลา ภายใต้โครงการอนุรักษ์แหล่งน้ำปล่อยปลาน้ำจืดสู่ชุมชน เพื่อประโยชน์ในการฟื้นฟูทรัพยากรธรรมชาติให้อุดมสมบูรณ์และช่วยในการจัดระบบนิเวศน์ของสิ่งแวดล้อมในชุมชนให้ดียิ่งขึ้นอีกด้วย โดยกิจกรรมดังกล่าวพี่น้องชาวศรีตรังต่างร่วมแรงร่วมใจกับชาวชุมชนในการปล่อยพันธุ์ปลาลงสู่แหล่งน้ำ ก่อให้เกิดความร่วมมือร่วมใจกันตามหลักศรีตรังที่ห่วงใยในการอนุรักษ์ดูแลสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติและมุ่งพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืน