![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/abd815286ba1007abfbb8415b83ae2cf/d808ae43a339db3a14a06ea2bbd1f276.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/abd815286ba1007abfbb8415b83ae2cf/6fb0b39d32a04a9baa6387fe91f46873.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/abd815286ba1007abfbb8415b83ae2cf/24e60c759575c69ce4a31dcea72800a8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/abd815286ba1007abfbb8415b83ae2cf/4fb766ec365d9d1914c7287581d7f324.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/abd815286ba1007abfbb8415b83ae2cf/1f6d311f385cffc4cc43e4878da97aeb.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/abd815286ba1007abfbb8415b83ae2cf/e7558cf644524d77fedaf56b8eaca46d.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ สร้างออกซิเจน
เมื่อวันที่ 6 สิงหาคม พ.ศ. 2563 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี จัดกิจกรรมปลูกต้นไม้ ภายในบริเวณโรงงาน จำนวน 1,400 ต้น โดยมีคณะผู้บริหารและพนักงานจิตอาสาเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก
ซึ่งการร่วมกันปลูกต้นไม้ครั้งนี้ นอกจากจะช่วยเพิ่มพื้นที่สีเขียวบริเวณโรงงานและชุมชนใกล้เคียงแล้ว ยังถือเป็นการสร้างและปลูกจิตสำนึก ให้ตระหนักและเห็นคุณค่าของการอนุรักษ์และรักษาสิ่งแวดล้อม อันเป็นทรัพยากรธรรมชาติที่สำคัญ อีกทั้งเพื่อเป็นสานสัมพันธ์อันดีระหว่างผู้บริหารกับพนักงาน และเป็นการร่วมอนุรักษ์ทรัพยาการธรรมชาติให้คงอยู่ต่อไป ตามแนวทางของกลุ่มบริษศรีตรัง ที่ตระหนักและเห็นคุณค่าของการอนุรักษ์และรักษาสิ่งแวดล้อม อันเป็นทรัพยากรธรรมชาติที่สำคัญของชุมชน