![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/ef4993c9291ceff11ed264784e907c45.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/157479e4a0c16e1e660daa7189004f1e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/71ea76332f806f9c04776f3e1b41642c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/646b898b03d5a9bfa9fee8830034f5ac.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/0515f14f54bca7871507484b8a24ff8b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/608951e08c8b152e86f2fe83b3a4ce0d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/072b030ba126b2f4b2374f342be9ed44/c50bb906c3b4a85b49e196452a784364.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) จัดกิจกรรมเรียนรู้เชิงบูรณาการภายใต้โครงการสะเต็มศึกษา(STEM Education) ของสสวท.
เมื่อวันที่ 29 กรกฎาคม 2559 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) ได้จัดกิจกรรมเรียนรู้เชิงบูรณาการภายใต้โครงการสะเต็มศึกษา(STEM Education) ของสถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) ให้กับเด็กนักเรียนโรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์และโรงเรียนบ้านเหล่าถาวร โดยทำกิจกรรมร่วมกันที่โรงเรียนบ้านโนนสมบูรณ์ ต.โนนสมบูรณ์ อ.เมือง จ.บึงกาฬ ซึ่งเด็กๆ สามารถทำงานเป็นทีมและมีความคิดสร้างสรรค์ช่วยกันออกแบบหุ่นยนต์สำหรับบริษัทศรีตรังได้อย่างหลากหลาย รวมถึงมีความรู้ความเข้าใจพื้นฐานในเรื่องยางพาราและอาชีพชาวสวนยางมากขึ้น ทั้งนี้บริษัทศรีตรังได้มอบชุดอุปกรณ์เครื่องเขียนและอุปกรณ์กีฬาให้กับโรงเรียนและเด็กๆ ตามแนวทางนโยบายกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความสำคัญกับชุมชนและเยาวชนในพื้นที่ โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน