![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a516a87cfcaef229b342c437fe2b95f7/43915ce0a1779cab04fb5b7292cfb011.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a516a87cfcaef229b342c437fe2b95f7/a7db4720014c4d81f8464930f8410a85.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a516a87cfcaef229b342c437fe2b95f7/789b0f69b2805d4dcb3f62cb5603700f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a516a87cfcaef229b342c437fe2b95f7/f82ca6ae85ae981f3ed8d5aef8480962.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a516a87cfcaef229b342c437fe2b95f7/e4c8992857743d047b116769047f08a3.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a516a87cfcaef229b342c437fe2b95f7/0bddbbe0cd43e5438678c551747cf06c.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสิเกา จัดอบรมการทำน้ำยาอเนกประสงค์สำหรับครัวเรือน
เมื่อวันที่ 28 มิถุนายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสิเกา จัดอบรมการผลิตน้ำยาอเนกประสงค์สำหรับใช้ในครัวเรือน ภายใต้โครงการพลังหญิง โดยมีพนักงานและกลุ่มแม่บ้านจากบ้านเขาแก้ว ตำบลนาเมืองเพชร เข้าร่วมกว่า 50 ท่าน
โดยได้รับเกียรติจาก คุณสิทธิชัย เลี่ยมกัตรา ในการเป็นวิทยากรให้ความรู้ในครั้งนี้ ซึ่งการผลิตน้ำยาอเนกประสงค์นั้น สามารถทำได้เองภายในบ้าน อีกทั้งยังเป็นการลดค่าใช้จ่ายหรือใช้เป็นอาชีพเสริมในการสร้างรายได้ในครัวเรือนอีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่พร้อมสนับสนุนกิจกรรมต่างๆ เพื่อพัฒนาศักยภาพของชาวชุมชนให้มีความรู้ความสามารถอย่างยั่งบืน