![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9461cce28ebe3e76fb4b931c35a169b0/3bd1a4a3a152d2068e7dc1170b20f8bd.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9461cce28ebe3e76fb4b931c35a169b0/46e4b24dd9115d9d4c5970f6f4a51421.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9461cce28ebe3e76fb4b931c35a169b0/3508a628e2deb45bcd41e690efa4b3d1.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย สนับสนุนกิจกรรมจิตอาสาปลูกกล้าไม้
เมื่อวันที่ 21 มิถุนายน พ.ศ. 2562 บริษัทศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย มอบน้ำดื่มศรีตรังเพื่อร่วมสนับสนุนการจัดกิจกรรม “จิตอาสา ปลูกกล้าไม้” ภายใต้โครงการจิตอาสาเราทำความดีด้วยหัวใจ ณ วันสันหนองบัว บ้านป่าตาลประชาสันติ ตำบลป่าตาล อำเภอขุนตาล จังหวัดเชียงราย
โดยภายในกิจกรรมจิตอาสาพระราชทานและพนักงานของบริษัทศรีตรังฯ ได้ร่วมกันปลูกกล้าไม้เพื่อเป็นการสร้างสมดุลให้กับธรรมชาติ และปลูกจิตสำนึกให้มีความรับผิดชอบต่อสิ่งแวดล้อม ทั้งยังส่งผลก่อให้เกิดความร่วมมือระหว่างบริษัทและชุมชนเพื่อพัฒนาและเพิ่มพื้นที่สีเขียวให้แก่ชุมชน ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังฯ ที่มุ่งพัฒนาใส่ใจสิ่งแวดล้อม โดยมุ่งมั่นพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน