![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d9d4f495e875a2e075a1a4a6e1b9770f/2a825cfd7049fe481f32a65c72edc943.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d9d4f495e875a2e075a1a4a6e1b9770f/1af2a606c973d30ee390bae6313ae46b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d9d4f495e875a2e075a1a4a6e1b9770f/f591fac58247350a4354f7394528a782.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/d9d4f495e875a2e075a1a4a6e1b9770f/da2082db69672300fef63037770d27ed.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด(มหาชน) สาขาทุ่งสง จัด โครงการ เราสร้างฝาย ฝายสร้างสามัคคีชุมชน
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด(มหาชน) สาขาทุ่งสง จัด โครงการ เราสร้างฝาย ฝายสร้างสามัคคีชุมชน ขึ้น ซึ่งเมื่อวันที่ 13 มิถุนายน 2559 ที่ผ่านมา ได้จัดกิจกรรมสร้างฝายชะลอน้ำ ร่วมกับชาวบ้านในชุมชน เทศบาลตำบลถ้ำใหญ่ และได้รับการสนับสนุนงบประมาณจาก มูลนิธิอุทกพัฒน์ ในพระบรมราชูปถัมภ์ สร้างฝายชะลอน้ำบริเวณพื้นที่หมู่ 2 ชุมชนถ้ำใหญ่ เพื่อเป็นแหล่งต้นน้ำกักเก็บน้ำไว้ใช้ในทางเกษตร และเพื่อไม่ให้เกษตรกรประสบปัญหาน้ำขาดแคลนในช่วงหน้าแล้งตลอดจน เป็นการปลุกจิตสำนึกให้ทุกคนเกิดความรักหวงแหนทรัพยากรป่าไม้ และสิ่งแวดล้อม รวมถึงยังเป็นการสร้างความร่วมมือร่วมใจกันให้เกิดขึ้นตามหลักศรีตรังที่มุ่งพัฒนา นำคุณค่าสู่สังคม