![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e44fea3bec53bcea3b7513ccef5857ac/0c94c57920526ab748c45ff40887151d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e44fea3bec53bcea3b7513ccef5857ac/d6c9f9d3f1906f80f8f3c7350779c565.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e44fea3bec53bcea3b7513ccef5857ac/3e92b695189895f37e451dffcff8a23b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e44fea3bec53bcea3b7513ccef5857ac/e5493bbac8cdec829862c311c2f3c0e8.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย จัดกิจกรรมภายในต้อนรับวันสงกรานต์
เมื่อวันที่ 8 เมษายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย ได้มีการจัดกิจกรรมภายในบริษัทเพื่อต้อนรับเทศกาลสงกรานต์ประจำปี 2562 โดยเริ่มจากกิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้อาวุโสของบริษัท จากนั้นจึงได้มีการละเล่นน้ำตามประเพณีดั่งเดิมของวันสงกรานต์ ซึ่งบรรยากาศเต็มไปด้วยความสนุกสนานและความอบอุ่น กิจกรรมนี้ช่วยสร้างความสัมพันธ์ที่ดีของพนักงาน อีกทั้งยังเป็นการสืบสานประเพณีอันดีงามของไทยอีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่เล็งเห็นความสุขของพนักงานภายในบริษัทแลพร้อมที่จะสนับสนุนพนักงานให้มีชีวิตและความเป็นอยู่ที่ดีอย่างยั่งยืน