![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f5f8590cd58a54e94377e6ae2eded4d9/941f27a24cf065117504eeb7c32f0651.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f5f8590cd58a54e94377e6ae2eded4d9/62dafa72119c11438bcfe3c4c52121f1.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f5f8590cd58a54e94377e6ae2eded4d9/40a1ceb10e1dbd15c04f09b00df443fe.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f5f8590cd58a54e94377e6ae2eded4d9/be032ef88e86842fd4937c3c23a1df4a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/f5f8590cd58a54e94377e6ae2eded4d9/8915da63bdaef4c645474661a3e290ef.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี จัดกิจกรรมพลังหญิง เสริมสร้างอาชีพให้ชาวชุมชน
วันที่ 15 มีนาคม พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี จัดกิจกรรมพลังหญิง (Women In Manufacturing) โดยมีวิทยากรมาให้ความรู้ในการทำไม้กวาดทางมะพร้าวให้กับชาวชุมชน ซึ่งชาวชุมชนสามารถนำความรู้ที่ได้จากการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ไปใช้ประโยชน์ในครัวเรือน และยังสามารถใช้สร้างอาชีพนำรายได้เข้าสู่ชุมชนอีกทางด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่พร้อมสร้างความสัมพันธ์ที่ดีต่อชาวชุมชน เพื่อพัฒนาให้ชาวชุมชนมีความรู้ความสามารถและนำไปใช้ประโยชน์ที่หลากหลายได้อย่างยั่งยืน