![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/550a141f12de6341fba65b0ad0433500/0bb2c5c6e4368b951c50c986bdf3c377.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/550a141f12de6341fba65b0ad0433500/38c602a6bfc1cc6b6ae709c0a3463e6b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/550a141f12de6341fba65b0ad0433500/322b32596b715874c93cdd53a50cc277.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/550a141f12de6341fba65b0ad0433500/88a12cadb6787d1439a57e12f7f9872f.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย จัดกิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุประจำปี 2562
เมื่อวันที่ 10 เมษายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเลย ลงพื้นที่ชุมชนรอบบริเวณโรงงานเพื่อจัดกิจกรรมรดน้ำดำหัวผู้สูงอายุภายในชุมชนและขอพรเพื่อเป็นสิริมงคลแก่ตนเองและเป็นการให้พรสำหรับการเริ่มต้นปีใหม่ไทยซึ่งบรรยากาศเต็มไปด้วยความอบอุ่นและเป็นกันเอง หลังการรดน้ำดำหัวผู้อาวุโสแล้ว ทางบริษัทได้มอบของที่ระลึกเนื่องในวันสงกรานต์ให้กับชาวชุมชน และมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับผู้นำชุมชนเพื่อใช้แจกจ่ายในช่วงเทศกาลสงกรานต์อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่สนับสนุนกิจกรรมอันดีงามของชุมชนทั้งยังส่งเสริมการสร้างสัมพันธ์ที่ดีระหว่างบริษัทและชาวชุมชนเพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างยั่งยืน