![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fccb60fb512d13df5083790d64c4d5dd/b01e2e65e3d1e818bd8b7931756afcfb.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fccb60fb512d13df5083790d64c4d5dd/5fe35c5876d0929e1bc634da4366e81b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fccb60fb512d13df5083790d64c4d5dd/02cf3165f9d0981e4536868ea957cf04.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fccb60fb512d13df5083790d64c4d5dd/12b0ed286adfd18522f612a985ed3d89.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/fccb60fb512d13df5083790d64c4d5dd/6c2aa204760f57c122dc08405f08a391.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย จัดโครงการปลาสวยน้ำใส รวมใจศรีตรัง สาขาเชียงราย
เมื่อวันที่ 7 เมษายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย เปิดพื้นที่บ่อเลี้ยงปลาของโรงงานให้ชาวชุมชนได้เข้ามาหาปลา ภายใต้โครงการปลาสวยน้ำใส รวมใจศรีตรัง สาขาเชียงราย ซึ่งบ่อเลี้ยงปลาของบริษัทศรีตรังฯ เป็นบ่อน้ำที่ผ่านการบำบัดน้ำเสียภายในโรงงานแล้ว และตรวจพบว่าไม่พบสารปรอท ตะกั่ว และสารพิษอื่นๆ รวมทั้งไม่พบหนอนพยาธิในปลาที่เลี้ยงไว้ ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ให้ความสำคัญความสำคัญกับสิ่งแวดล้อม โดยสร้างระบบบำบัดน้ำเสีย ที่ใช้เทคโนโลยีที่มีประสิทธิภาพ สามารถนำน้ำเสียกลับมาใช้ประโยชน์ได้อีก พร้อมทั้งปลูกฝังจิตสำนึกให้พี่น้องชาวศรีตรังใส่ใจดูแลรักษาสิ่งแวดล้อมทั้งภายในและภายนอกโรงงานให้สวยงามน่าอยู่ต่อไป