![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/2421fcb1263b9530df88f7f002e78ea5/b884ec51a9649866d9a3d6e684f27f71.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/2421fcb1263b9530df88f7f002e78ea5/2e3a60bf04456dc86cf182dc7181d752.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/2421fcb1263b9530df88f7f002e78ea5/cde49895e70af1686a836ce1d386944d.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย สนับสนุนการทำงานชุดปฎิบัติงานเฝ้าระวังไฟป่า
เมื่อวันที่ 4 เมษายน พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย นำโดยผู้จัดการโรงงานลงพื้นที่เข้าพบชุดปฎิบัติงานเฝ้าระวังไฟป่า ณ โรงเรียนป่าแดงห้วยหลวง ต.ยางฮอม อ.ขุนตาล จ.เชียงราย เพื่อมอบน้ำดื่มศรีตรังให้กับเจ้าหน้า ทั้งยังให้การสนับสนุนการทำงานของชุดปฎิบัติงานเฝ้าระวังไฟป่าอีกด้วย
ซึ่งชุดปฎิบัติงานเฝ้าระวังไฟป่าจะดำเนินการเตรียมความพร้อมในการควบคุมไฟป่า จัดทำแนวกันไฟและจัดการเชื้อเพลิงให้แล้วเสร็จก่อนช่วงเวลาห้ามเผาตามที่กำหนด อบรมให้ความรู้และสร้างเครือข่ายความร่วมมือในการควบคุมไฟป่า สร้างกลไกและเครือข่ายให้ชุมชนมีส่วนร่วมดูแล เฝ้าระวังเพื่อป้องกันไม่ให้เผาในที่โล่งและไฟป่า เพื่อป้องกันไฟป่าที่อาจลุกลามและสร้างคว่ามเสียหายให้กับชุมชน ซึ่งกลุ่มบริษัทศรีตรังยังคงสนับสนุนการทำงานของเจ้าหน้าที่อย่างต่อเนื่อง เพื่อให้สอดคล้องกับนโยบายของบริษัท ที่มุ่งดูแลชาวชุมชนให้มีความเป็นอยู่ที่ดีอย่างยั่งยืน