![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/248e844336797ec98478f85e7626de4a/f207316fd185d14873c07b6acec9ecef.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/248e844336797ec98478f85e7626de4a/c29d88425b56fa4246bc895297bfa50c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/248e844336797ec98478f85e7626de4a/2f23739b951cf03eca846eaa1c71b691.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/248e844336797ec98478f85e7626de4a/84fad4b023d1e9edb0efefb83b9c5b76.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี จัดโครงการปลาสวยน้ำใส รวมใจศรีตรัง มหานครอุดรธานี
เมื่อวันที่ 31 มีนาคม พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุดรธานี จัดโครงการปลาสวยน้ำใส รวมใจศรีตรัง มหานครอุดรธานี โดยให้ชาวบ้านที่อยู่ใกล้บริเวณโรงงานได้เข้ามาจับปลาในบ่อเลี้ยงปลาของบริษัท ซึ่งบ่อเลี้ยงปลาของบริษัทศรีตรังฯ เป็นบ่อน้ำที่ผ่านการบำบัดน้ำเสียภายในโรงงานแล้ว ซึ่งไม่ตรวจพบสารปรอท ตะกั่ว และสารพิษอื่นๆ ทำให้มั่นใจได้เลยว่าการบำบัดน้ำเสียภายในโรงงานได้มาตรฐานและไม่ส่งผลต่อสุขภาพของชาวชุมชน
ซึ่งการจัดกิจกรรมในครั้งนี้เป็นไปตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ให้ความสำคัญความสำคัญกับสิ่งแวดล้อม โดยสร้างระบบบำบัดน้ำเสีย ที่ใช้เทคโนโลยีที่มีประสิทธิภาพ สามารถนำน้ำเสียกลับมาใช้ประโยชน์ได้อีก พร้อมทั้งปลูกฝังจิตสำนึกให้พี่น้องชาวศรีตรังใส่ใจดูแลรักษาสิ่งแวดล้อมทั้งภายในและภายนอกโรงงานให้สวยงามน่าอยู่ต่อไป