![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/23e43f27b9f676431f299ec482bec7be.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/f81f9e6a5e8f418a75d1ef67e32e2b1c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/799aa8c0c9f910a23fe769bc3e7c8ac4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/a3633281c62a7008c87d00d96947bf4b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/1814ef5a506a61b2cb4d31c5a1f63903.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/5e4ce6bd5ab7e140b7273be698f9304e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/6be63223a18993c8995181a2593feb24.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/78fd17439938be21280e7eb4c9cde80f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/7b8428cc1e3ceaa9130750dea81e81be.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/213bece57323118c631e12271e8a73fa.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/ed42d929d8c233c6eb68212670035e9f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/8fe0093bb30d6f8c31474bd0764e6ac0/3543cf442e4a508e6343ddbac85424fe.jpg)
STA ร่วมฟื้นฟูระบบนิเวศอ่าวไทย ผ่านกิจกรรมแบ่งปันสัมผัสแห่งรัก สู่ท้องทะเล
เมื่อวันที่ 23 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 คุณกิตติชัย สินเจริญกุล กรรมการบริหาร บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) นำทีมผู้บริหารและพนักงานลงพื้นที่ชายหาดยาว อำเภอสัตหีบ จังหวัดชลบุรี จัดกิจกรรมแบ่งปันสัมผัสแห่งรัก สู่ท้องทะเล เพื่อการมีส่วนร่วมในการอนุรักษ์ธรรมชาติและฟื้นฟูระบบนิเวศใต้ทะเลอ่าวไทย
โดยกิจกรรมเริ่มต้นด้วยการบรรยายให้ความรู้ถึงปัญหาระบบนิเวศที่เกิดขึ้นบริเวณอ่าวไทย จากนั้นเจ้าหน้าที่ได้ทำการสอนวิธีการหล่อฐานปะการัง ต่อด้วยการให้ผู้บริหารและพนักงานได้ร่วมมือกันทำการหล่อฐานปะการังจนเสร็จและนำไปวางริมชายหาดเพื่อส่งต่อให้เจ้าหน้าที่ได้นำลงไปปลูกใต้ท้องทะเลต่อไป นอกจากนี้ ยังได้ร่วมกันปล่อยลูกปลาฉลามสู่ท้องทะเลอ่าวไทย เพื่อช่วยเพิ่มความสมดุลของระบบนิเวศบริเวณอ่าวไทยให้กลับมามีความอุดมสมบูรณ์อีกด้วย ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่พร้อมจะส่งมอบความรักให้แก่ทุกชีวิต เพื่อโลกสีเขียวและสังคมที่ยั่งยืน