![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1068c6e4c8051cfd4e9ea8072e3189e2/2b44a69450891329f56b432cb92ef0b9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1068c6e4c8051cfd4e9ea8072e3189e2/accc4f7e6ded61934b847bbce69b4b19.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1068c6e4c8051cfd4e9ea8072e3189e2/ef9e5f2adca121f14e510e9c6777677c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/1068c6e4c8051cfd4e9ea8072e3189e2/34c8b4dfade82edee7690bb98c6952d9.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี จัดกิจกรรมถนนสดใสให้ชุมชน
เมื่อวันที่ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ร่วมกับเทศบาลตำบลเมืองศรีไค เทศบาลตำบลธาตุ หมวดทางหลวงวารินชำราบ มหาวิทยาลัยอุบลราชธานี และวิทยาลัยการสาธารณสุขสิรินธร จัดกิจกรรมถนนสดใสให้ชุมชน โดยผู้เข้าร่วมกิจกรรมทั้งหมดได้ร่วมกันทำความสะอาดถนนตั้งแต่บริเวณด้านหน้ามหาวิทยาลัยอุบลราชธานีไปจนถึงสำนักงานเทศบาลตำบลธาตุ ระยะทางรวมประมาณ 2 กิโลเมตร เพื่อให้ถนนบริเวณรอบโรงงานมีความสะอาดและเพื่อเป็นสาธารณะประโยชน์และเพื่อความปลอดภัยแก่ประชาชนที่สัญจรในเส้นทางดังกล่าว และเพื่อปรับปรุงภูมิทัศน์และทัศนียภาพให้ดูสะอาด ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความสำคัญใส่ใจชุมชนโดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน