![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b7b16ecf8ca53723593894116071700c/f112e8b5fc59c2e990647775077b9c50.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b7b16ecf8ca53723593894116071700c/15d4c68ee399f9d357b7195db620938f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b7b16ecf8ca53723593894116071700c/f9e7a5652fa65cbb4d0696b9e0b16c08.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b7b16ecf8ca53723593894116071700c/2023067368529047a8a2d60b135b8c80.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b7b16ecf8ca53723593894116071700c/f57b4908d459cfa5f1217f27d9bec0f2.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสุราษฎร์ธานี ร่วมแข่งขันกีฬาชุมชน กีฬาพื้นบ้าน ประจำปี 2562
วันที่ 19 มกราคม พ.ศ. 2562 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาสุราษฎร์ธานี เข้าร่วมแข่งขันกีฬาชุมชน กีฬาพื้นบ้าน ประจำปี 2562 ณ สนามเทศบาลตำบลวัดประดู่ อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี โดยมีนายบรรเจิด สาริพัฒน์ นายอำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี เป็นประธานในพิธีเปิด
โดยในช่วงเช้ามีการแข่งขันกีฬาปิดตาจับเป็ด วิ่งกินวิบาก ตีกอล์ฟคนจน ชักเย่อ วิ่งเปรี้ยวซุปเปอร์แมน โหม่งตอปิโด ลากตอกหมาก และวิ่งไม้ผลัด ส่วนในช่วงบ่ายทำการแข่งขันแย้ลงรู ตีล้อยาง วิ่งกระสอบ งูหวงไข่ โยนไข่ เดินตะขาบ และโยนน้ำ ซึ่งทางบริษัทศรีตรังฯ สาขาสุราษฎร์ธานี ยังได้ส่งตัวแทนพนักงานเข้าร่วมแข่งกีฬาในครั้งนี้อีกด้วย
นอกจากนี้ ยังได้ทำการมอบน้ำดื่มศรีตรังเพื่อให้ผู้เข้าร่วมงานได้ดื่มหลังจากได้แข่งขันกีฬาเสร็จแล้ว ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ส่งเสริมให้พนักงานออกกำลังกาย โดยมุ่งเสริมสร้างสุขภาพร่างกายของพนักงานให้แข็งแรงอย่างยั่งยืน