![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9be40cee5b0eee1462c82c6964087ff9/0a9d4fd50c1793cf3fad5756b0eff97b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9be40cee5b0eee1462c82c6964087ff9/96260d1bb6fec41ef255fb4694cdffd9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9be40cee5b0eee1462c82c6964087ff9/b3d4a6d0d833247ec29016d7e19e025d.jpg)
บริษัท ศรีตรังโกลฟส์ (ประเทศไทย) จำกัด (STGT) รับรางวัลองค์กรที่สนับสนุนงานด้านคนพิการดีเด่น ประจำปี 2561
วันที่ 3 ธันวาคม พ.ศ.2561 บริษัท ศรีตรังโกลฟส์ (ประเทศไทย) จำกัด รับรางวัลองค์กรที่สนับสนุนงานด้านคนพิการดีเด่น ประจำปี 2561 โดยนายองอาจ ชูศรี ผู้จัดการโรงงาน บริษัท ศรีตรังโกลฟส์ (ประเทศไทย) จำกัด สาขาสุราษฎร์ธานี เข้ารับรางวัลจาก พลเอก อนันตพร กาญจนรัตน์ รมว.กระทรวงพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ในงานวันคนพิการสากล ณ ลานอเนกประสงค์ ชั้น 2 อาคารรัฐประศาสนภักดี (อาคารบี) ศูนย์ราชการฯ แจ้งวัฒนะ นับเป็นรางวัลอันทรงเกียรติที่บริษัทศรีตรังโกลฟส์ฯ ได้รับซึ่งถือเป็นการตอกย้ำถึงการห่วงใย ใส่ใจ และความมุ่งมั่นในการสร้างโอกาสและความก้าวหน้าในหน้าที่การงานให้แก่พนักงานทุกคน โดยมีการจ้างงานผู้พิการให้ทำงานทั้งภายในบริษัท และร่วมกับสภาอุตสาหกรรมจังหวัดสงขลา โรงพยาบาลหาดใหญ่ และสำนักงานพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์จังหวัดสงขลา เพื่อจ้างงานผู้พิการให้ทำงานในหน่วยงานต่างๆ เช่น โรงพยาบาล องค์การบริหารส่วนตำบล โรงเรียน เทศบาล และ ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก เป็นต้น ครอบคลุมภายในจังหวัดสงขลา จังหวัดนครศรีธรรมราช จังหวัดนราธิวาส และจังหวัดสุราษฎร์ธานี เป็นระยะเวลาตั้งแต่ปี 2559 จนถึงปัจจุบัน รวมกว่า 133 คน ซึ่งเป็นการให้โอกาสผู้พิการในท้องถิ่น และพื้นที่ใกล้เคียง ทำให้ผู้พิการได้มีคุณภาพชีวิตที่ดีขึ้น สอดคล้องกับนโยบายความรับผิดชอบต่อสังคมของกลุ่มบริษัทศรีตรังภายใต้กรอบบรรษัทภิบาลเพื่อนำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืนตลอดมา