![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/ba18f782f94830ff70af8b324aa37b00.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/a80084781d56dee41831b02acc3babec.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/3c8b02f28bff74c6f76503786809df9e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/d2ec0a1495397583e21e9283a0a7a73d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/809df3aed9426a708ce8a216da2eca39.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/500865d31deacc42518d67563e72c33d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/28605797ee128133a46a7ce335c2a3e7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/01386bd6d8e091c2ab4c7c7de644d37b/5fc4b14cbfda942905cc6beab6a1060e.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย ลงพื้นที่พบชุมชน
เมื่อวันที่ 6 ตุลาคม พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย ลงพื้นที่บ้านยางฮอม หมู่ 12 ต. ยางฮอม อ. ขุนตาล จ. เชียงราย สำรวจปัญหาต่างๆ และความต้องการของชาวชุนชนที่ต้องการให้ทางบริษัทเข้าร่วมแก้ปัญหา ทั้งนี้คุณภูวนาถ เหล่าประเสริฐ ผู้จัดการโรงงาน กล่าวในที่ประชุมว่า หนองไผ่เป็นหนองน้ำสาธารณะที่อยู่ภายในบริเวณที่ดินของโรงงานที่ผ่านการบำบัดให้น้ำภายในหนองไผ่มีความสะอาด โดยทางโรงงานได้จัดทำโครงการปล่อยพันธุ์ปลาน้ำจืดลงในหนองน้ำสาธารณะเพื่อสร้างระบบนิเวศน์ที่ดีจ่อชุมชน ทั้งนี้ ชาวบ้านสามารถเข้ามาใช้ประโยชน์จากหนองไผ่ที่อยู่ภายในโรงงานได้อย่างปกติ
จากนั้นได้เดินทางไปยัง บ้านชมภู หมู่ 18 ต. ยางฮอม อ. ขุนตาล จ. เชียงราย เพื่อรับเรื่องร้องเรียนและหาแนวทางแก้ปัญหาให้กับชุมชน โดยผู้จัดการโรงงานได้กล่าวในที่ประชุมว่า เมื่อโรงงานเข้ามายังชุมชนทำให้เศรษฐกิจภายในชุมชนดีขึ้นอย่างต่อเนื่อง อีกทั้ง ทางโรงงานมีความสนใจที่จะทำกิจกรรมร่วมกับชุมชนควบคู่ไปด้วย เพื่อการอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขระหว่างโรงงานและชุมชน ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่มุ่งพัฒนาชุมชนให้ชาวชุมชนอยู่ดีกินดีและมีชีวิตที่มั่นคงอย่างยั่งยืน