![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/7d7fd11c0e27fc462b3647b86998b76e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/63ae76e2365fd73adc7f5ef1499df46a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/9dbba7433d02be3033f95e2f521ce774.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/8c98b763364f193645f3f2a774a6d4f4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/e369972918312976df9e31bd76df324b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/946d38143fef0aed0022c6e498785c41.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/c042f4db68f23406c6cecf84a7ebb0fe/c0c5fa9217a4bbf878fb3fb27265815b.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย จัดกิจกรรมทำความสะอาดชุมชน
วันที่ 5 กันยายน พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาเชียงราย ร่วมกับผู้นำชุมชนบ้านชมภู หมู่ 7 และนายกเทศมนตรีเทศบาลตำบลยางฮอม ร่วมกันทำความสะอาดถนนบริเวณสามแยกไฟแดงทางเข้าโรงงาน เพื่อให้ถนนบริเวณรอบโรงงานมีความสะอาดและเพื่อเป็นสาธารณะประโยชน์และเพื่อความปลอดภัยแก่ประชาชนที่สัญจรในเส้นทางดังกล่าว ทั้งยังเป็นการปรับปรุงทัศนียภาพให้ดูสะอาดยิ่งขึ้นจากนั้นพนักงานชาวศรีตรังได้เดินทางไปยังฌาปนกิจสถานประจำหมู่บ้านชมพู เพื่อจัดกิจกรรมทำความสะอาดพื้นที่ของฌาปนกิจสถานให้สะอาดมากขึ้น เพื่อรองรับการประกอบพิธีทางศาสนาของชาวชุมชน
โดยกิจกรรมครั้งนี้ได้รับความร่วมมือจากพี่น้องชาวศรีตรัง ลงแรงกายแรงใจกันช่วยทำความสะอาดกันเป็นอย่างดี ได้รับทั้งบุญและรอยยิ้มกันอย่างถ้วนหน้า นอกจากนี้ ยังได้มอบน้ำดื่มศรีตรังให้แก่ผู้นำชุมชน เพื่อใช้ประโยชน์เมื่อมีผู้มาใช้ฌาปนกิจสถานในการทำพิธีทางศาสนาต่อไป ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ห่วงใยและใส่ใจ และมุ่งพัฒนาชุมชนอย่างยั่งยืน