![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/fa0bc7421a011b2122939b0805879327.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/d9d61394659a9d8f18bb5227cd764410.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/02a7005dce14acaaf7fec97b0efb925f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/4f298b69d298b64214705fcc9693aba7.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/301d1abca8f541b8797536f806fde304.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/d157939f077b80aeba44155bf3ea3f6f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/a1c3cf4e9eae51b77e24f6851a117f29.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6da37dd3139aa4d9aa55b8d237ec5d4a/195b3fa66a65f41a1e15ccc65b7c45f8.jpg)
กลุ่มบริษัทศรีตรัง ร่วมมือกับ ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ส่งมอบ “ห้องสมุดศรีตรัง”
กลุ่มบริษัทศรีตรังลงพื้นที่ร่วมกับตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ส่งมอบ “ห้องสมุดศรีตรัง” ภายใต้โครงการ Library for Everyone ของมูลนิธิตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย
เมื่อวันที่ 8 กันยายน 2561 นายชาตรี หนูเขียว ผู้จัดการโรงงาน บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ นายวิทยา ชาญณรงค์ ผู้จัดการกลุ่มงานความยั่งยืน และสิ่งแวดล้อมองค์กร บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) พร้อมตัวแทนพนักงานกลุ่มบริษัทศรีตรัง ลงพื้นที่ร่วมกับ นางลดาวัลย์ กันทวงศ์ ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนาเพื่อสังคม ตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย พร้อมตัวแทนมูลนิธิตลาดหลักทรัพย์ฯ ร่วมพิธีเปิดส่งมอบ “ห้องสมุดศรีตรัง” ตามการดำเนินโครงการพัฒนาห้องสมุดโรงเรียนบ้านโคกเพชร จังหวัดบุรีรัมย์ สมาคมห้องสมุดแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ร่วมกับมูลนิธิทวีปัญญา ภายใต้โครงการ Library for Everyone ของมูลนิธิตลาดหลักทรัพย์แห่งประเทศไทย ณ โรงเรียนบ้านโคกเพชร จังหวัดบุรีรัมย์
ทั้งนี้กลุ่มบริษัทศรีตรังได้มอบเงินสนับสนุน เพื่อจัดซื้อคอมพิวเตอร์ และอุปกรณ์ภายในห้องสมุดของโรงเรียนบ้านโคกเพชร และร่วมแรงร่วมใจช่วยกันปรับปรุงห้องสมุดให้ทันสมัย สวยงามยิ่งขึ้น เพื่อเป็นการส่งเสริมการศึกษาแก่เยาวชนและคนในชุมชนรอบโรงงานสาขาบุรีรัมย์ โดยสอดคล้องกับโครงการสะเต็มศึกษา STA STEM STUDENT ศรีตรังแหล่งเรียนรู้คู่ชุมชน หนึ่งในโครงการของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ให้ความสำคัญและพร้อมสนับสนุนชุมชนและเยาวชนในพื้นที่ อีกทั้งมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน