![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/bc6dc48b743dc5d013b1abaebd2faed2/21d0168e51ae71784ef1c541e1b40d0e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/bc6dc48b743dc5d013b1abaebd2faed2/3e86daf907d649a92b0792d2c5548d5b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/bc6dc48b743dc5d013b1abaebd2faed2/a2b74544262277e646d31b8d69897a6a.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขามุกดาหาร ลงพื้นที่พบปะชุมชนบริเวณโรงงาน
เมื่อวันที่ 3 กันยายน พ.ศ. 2561 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขามุกดาหาร ลงพื้นที่จุดคุ้มโปร่งตะวัน บ้านคำฮี บ้านดอนม่วงพัฒนา เพื่อสอบถามข้อมูลและทำการสำรวจกลิ่นจากการประกอบกิจการโรงงาน ซึ่งผลการสำรวจกลิ่น พบว่า ในช่วงที่ผ่านมาไม่มีกลิ่นไม่พึงประสงค์มารบกวนบริเวณชุมชน มาประมาณ 3-4 เดือนแล้ว ซึ่งหากมีกลิ่นไม่พึงประสงค์ที่มาจากโรงงาน ชาวชุมชนจะแจ้งให้ทางบริษัททราบอย่างต่อเนื่อง เพื่อที่จะสามารถแก้ปัญหาได้ทันเวลา ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความสำคัญกับชุมชนในพื้นที่ โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน