![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/758874998f5bd0c393da094e1967a72b/078c330f643b92fc1c5ad5833eb14a19.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/758874998f5bd0c393da094e1967a72b/65177d77860ae4dfc51cbf943ce62508.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/758874998f5bd0c393da094e1967a72b/fd732ffd8e7567528d2297e5d56c233c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/758874998f5bd0c393da094e1967a72b/14dbf4ba0e32a847717379a8e9ee65c9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/758874998f5bd0c393da094e1967a72b/77d9e1b03b11ceab6ab53f035a32eb0d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/758874998f5bd0c393da094e1967a72b/9c1ba37f62777db94725971ac0f7156f.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ เข้าร่วมงานประเพณีแห่เทียนพรรษา
เมื่อวันที่ 27 กรกฎาคม พ.ศ. 2561 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ เข้าร่วมกิจกรรมอนุรักษ์ประเพณีแห่เทียนพรรษา ประจำปี 2561 ณ อำเภอประโคนชัย จังหวัดบุรีรัมย์ โดยในปีนี้มีขบวนเทียนพรรษาและขบวนแห่จากคุ้มวัดต่างๆ เข้าร่วมเป็นจำนวนมาก โดยเริ่มเคลื่อนขบวนเทียนพรรษาไปตามถนนสายต่างๆ เพื่อให้ประชาชน และนักท่องเที่ยวได้ชื่นชมความงดงามอลังการของขบวนเทียนพรรษาอย่างใกล้ชิด ซึ่งขบวนเทียนพรรษาของแต่ละคุ้มวัดยังคงเน้นประดิษฐ์แกะสลักบอกเล่าเรื่องราวเกี่ยวกับพุทธประวัติ และการเทิดพระเกียรติสถาบันพระมหากษัตริย์
ทั้งนี้ บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขาบุรีรัมย์ ได้เข้าร่วมแจกน้ำสมุนไพรให้กับผู้เข้าร่วมขบวนแห่เทียนพรรษา และผู้เข้าร่วมชมเทียนพรรษา เป็นการหยิบยื่นน้ำใจเล็กๆ น้อยๆ ให้กับชุมชน และยังเป็นการสนับสนุนการอนุรักษ์ประเพณีแห่เทียนพรรษา ตรงตามนโยบายของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ปลูกฝังให้พนักงานให้ความสำคัญกับกิจกรรมทางศาสนาทุกศาสนา โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคม