![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/e8fc625e41dbf2ccdcf14d4d32ea92d2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/2cc45b2d32406da77d21a4b58323aaff.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/9976886e891f7af3042cbd94cd486c7d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/56edfe81a306afdb33f4e9fbfc48f90d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/c5fbd7fef65c8c30272ad5f92ec262a0.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/9d468a67765d451ad1a08792ca95e883.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/658f651f83b13c103a77247a46f822c8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/9b138815d9d4fec4bac08b8fe484a542.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/db021a84490b003120a9045cf7c9f698.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/fc458d5a24e4d08845ae10b9262598a4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/eadfa3201775b043be3c2a9578ef6fce.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/be2a940dd422a2cbb147007e820f80f4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/e85c50eb01ea350d17f3bf0e83729295.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/b2eb7349035754953b57a32e2841bda5/5f554307e0e06afa3089f0b2b422b60d.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาห้วยนาง จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ตามแนวสะเต็มศึกษา
เมื่อวันที่ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2561 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาห้วยนาง ได้จัดโครงการอบรมเชิงปฏิบัติการจัดกิจกรรมการเรียนรู้ตามแนวสะเต็มศึกษาให้กับนักเรียนโรงเรียนบ้านไร่ใหญ่และโรงเรียนวัดห้วยนาง เพื่อให้นักเรียนมีทักษะที่จำเป็นในศตวรรษที่ 21 โดยเน้นฝึกปฏิบัติผ่านกระบวนการทางวิทยาศาสตร์ คณิตศาสตร์ วิศวกรรม และเทคโนโลยี ซึ่งเป็นพื้นฐานที่สำคัญในการพัฒนาประเทศ ตรงตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังที่มุ่งมั่นส่งเสริมการศึกษาของเด็กและเยาวชนให้มีส่วนสำคัญในการขับเคลื่อนและสร้างผลกระทบเชิงบวกต่อชุมชนอย่างยั่งยืน