![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4734ba6f3de83d861c3176a6273cac6d/94a0e6568ff2eb8c3c4e0dd8ee830979.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4734ba6f3de83d861c3176a6273cac6d/31213ae165d7ef97300c88f3a95a218d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4734ba6f3de83d861c3176a6273cac6d/67079dfeb18b065b920fdc48d46997ba.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4734ba6f3de83d861c3176a6273cac6d/2f5d54f3bf3c167e337a83cd243154c1.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/4734ba6f3de83d861c3176a6273cac6d/a92393d4daaa921ecd3bef4f5cdb1e81.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขามุกดาหาร ร่วมบริจาคโลหิต
เมื่อวันที่ 18 เมษายน พ.ศ. 2561 บริษัท รับเบอร์แลนด์โปรดักส์ จำกัด สาขามุกดาหาร ร่วมบริจาคโลหิตกับเหล่าสภากาชาดและโรงพยาบาลมุกดาหาร เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่ สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี
โลหิตที่ได้จากการบริจาคครั้งนี้จะนำไปรวมกับโลหิตที่มีอยู่ เพื่อนำไปให้กับผู้ป่วยที่มีความจำเป็นต้องรับโลหิตเพื่อรักษาพยาบาล ให้หายจากการเจ็บป่วยกลับมาใช้ชีวิตกับครอบครัวอย่างมีความสุข ทั้งนี้มีพนักงานของบริษัทรับเบอร์แลนด์ฯ จำนวน 2 ท่าน ร่วมบริจาคร่างกายและดวงตาให้กับสภากาชาดอีกด้วย
กลุ่มบริษัทศรีตรังดำเนินการส่งเสริมให้พนักงานรู้จักการเป็นผู้ให้ด้วยการบริจาคโลหิตมาอย่างต่อเนื่อง เพื่อเป็นการแสดงจิตสำนึกสาธารณะ ส่งเสริมคุณธรรมและจริยธรรมของชาวศรีตรัง ซึ่งถือเป็นการบำเพ็ญประโยชน์ทั้งทางตรงและทางอ้อมในการให้ต่อผู้อื่น ตามแนวทางของบริษัทศรีตรังฯ ที่มุ่งพัฒนาสังคมอย่างยั่งยืน