![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/0b2142b36523df7b6bf36a179302bbbd.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/730f65de3b0f1c29258135ce7680bc15.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/0c5c2bb374137394deb08efabac43212.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/cc15e64d190573012afaed8436c31903.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/30d2d27c7076b576ec04d0e265999745.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/d11fd215a8e8cfc876aedc908413a67a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/077e29b11be80ab57e1a2ecabb7da330/0eb5040c4c2961cfab8be24cc3573816.jpg)
บริษัทศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขานราธิวาส ร่วมเป็นวิทยากรในการอบรมหลักสูตรการปรับปรุงคุณภาพการผลิต
เมื่อวันที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2561 บริษัทศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขานราธิวาส ร่วมกับหน่วยงานภาครัฐ และการยางแห่งประเทศไทย สาขานราธิวาส ส่งตัวแทนพนักงานเพื่อเป็นวิทยากรในการอบรมหลักสูตรการปรับปรุงคุณภาพการผลิต (การทำยางก้อนถ้วยคุณภาพดี) ตามแผนการให้ความรู้แก่เกษตรกร ณ บ้านแซะ ต.สุไหงปาดี อ.สุไหงปาดี จ.นราธิวาส การอบรมประกอบไปด้วย เกษตรกรชาวสวนยางจำนวน 50 คน จำนวน 11 วัน มีทั้งหมด 11 รุ่นการอบรม
โดยวัตถุประสงค์การจัดกิจกรรมในครั้งนี้เพื่อให้ความรู้และทำความเข้าใจเรื่องการผลิตยางก้อนถ้วยที่มีคุณภาพตรงกับความต้องการของตลาด นับเป็นโอกาสอันดีที่ทางบริษัทศรีตรังได้เข้าไปเป็นส่วนหนึ่งในการพัฒนายางพาราไทยให้มีคุณภาพ
การอบรมดังกล่าวส่งผลให้เกษตรกรที่เข้าร่วมสามารถนำความรู้เหล่านี้ไปปรับใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุดแก่ชุมชนได้ด้วยตนเอง ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความสำคัญ ใส่ใจชุมชน โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน