![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e96ed478dab8595a7dbda4cbcbee168f/caabc1e9965fe36c1a0e165aa5740b5b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e96ed478dab8595a7dbda4cbcbee168f/5384781eea388c831233180ad25a7871.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e96ed478dab8595a7dbda4cbcbee168f/b80c1ef1876ea30a40833b5ae7a7ba77.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e96ed478dab8595a7dbda4cbcbee168f/595129d626e9e3480d47ec12962dcb7b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e96ed478dab8595a7dbda4cbcbee168f/5b5c210ed1dbb53e2f2775949a5ee13e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/e96ed478dab8595a7dbda4cbcbee168f/e8a813dc2eb72ee05609da25d79004b7.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาพิษณุโลก เข้าร่วมกิจกรรมรับพระประธาน วัดหนองแฝก
เมื่อวันที่ 19 สิงหาคม พ.ศ. 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาพิษณุโลก ได้ร่วมสนับสนุนน้ำดื่มและน้ำแข็งให้กับผู้เข้าร่วมรับพระประธานจากโรงหล่อพระ อำเภอพยุหะคีรี จังหวัดนครสวรรค์ เพื่อเดินทางมายังวัดพระศรีรัตนมหาธาตุ วรมหาวิหาร จากนั้นจึงตั้งขบวนแห่มายังวัดหนองแฝก ตำบลหนองพระ อำเภอวังทอง จังหวัดพิษณุโลก ทั้งยังสนับสนุนรถโฟล์คลิฟท์และแฮนด์ลิฟท์ เพื่อใช้ในการนำพระประธานเข้าไปไว้ภายในศาลาวัดหนองแฝก
การเข้าร่วมรับพระประธานครั้งนี้ นอกจากจะเป็นการสร้างที่ยึดเหนี่ยวจิตใจและเป็นศูนย์รวมทางใจแก่พุทธศาสนิกชนในชุมชนแล้ว ยังเป็นการแบ่งปันน้ำใจเพื่อชุมชน โดยบริษัทศรีตรังฯ มีความยินดีที่จะร่วมมือกับชุมชน สละเวลาและแรงงานอาสาเพื่อไปร่วมกันพัฒนาชุมชุน ซึ่งจะทำให้พนักงานเข้าใจลึกซึ้งถึงความเสียสละ ความสามัคคีเพื่อจุดประสงค์เดียวกันคือการพัฒนาชุมชน ส่งผลให้เกิดความสัมพันธ์อันดีระหว่างบริษัทศรีตรังฯ กับชุมชน โดยชาวศรีตรังที่ได้เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ส่งผลทำให้มีจิตอาสาเพื่อสาธารณะประโยชน์ และสามารถพัฒนาเองให้เป็นผู้มีจิตใจดีและมีมนุษยสัมพันธ์ที่ดี ซึ่งตรงกับจุดมุ่งหมายของกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่มุ่งเน้นสร้างบุคลากรที่ทำประโยชน์ให้แก่ส่วนรวม ควบคู่กับการพัฒนาชุมชนอย่างยั่งยืน