![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/ae2055a2a0ba0caf44b60d2e1a95943c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/57c4d45fb8e30031319abf4df079cb3c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/5577abe71f9ab27d3878d71ae1975cfb.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/c28be33bf52574dc1d68e9c09a1a0db2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/be4f88f27c7e9e2e1f336bf6550df912.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/57c9fd0ec3c4d8c3a826656056ce68c8.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/170c3a312f75b677872740a68314635d.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/9dfc4ca1b5861f3265a54a0897e495e2.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/0f4343b8287a35d0805e56d138567db5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/45fbc6d3e05ebd93369ce542e8f2322d/eeb86e121f928449f0f1c65e22ff95d2.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี เข้าร่วมโครงการส่งเสริมกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2560
เมื่อวันที่ 10-11 สิงหาคม พ.ศ. 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ได้เข้าร่วมโครงการส่งเสริมกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ ประจำปี 2560 ซึ่งทางบริษัทศรีตรังฯ ได้มอบอุปกรณ์การเรียน กระปุกออมสินน้องศรีตรัง ขนม และเครื่องดื่ม เพื่อใช้ในกิจกรรมวันแม่แห่งชาติ ประจำปีนี้ และแจกจ่ายให้กับเด็กนักเรียนที่อยู่ในโรงเรียนและศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ซึ่งประกอบไปด้วย 4 โรงเรียน 4 ศูนย์พัฒนาเด็กเล็ก ดังนี้
- โรงเรียนประชารัฐสามัคคี (ธนาคารกรุงเทพ 13) บ้านโนนใหญ่ หมู่ที่ 12 ตำบลสระสมิง อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
- โรงเรียนบ้านโนนชาดผดุงวิทย์ บ้านมดง่าม หมู่ที่ 6 ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
- โรงเรียนบ้านดอนยู บ้านดอนยู หมู่ที่ 1 ตำบลนาดี อำเภอนาเยีย จังหวัดอุบลราชธานี
- โรงเรียนชุมชนบ้านศรีไค (ศรีวัฒนาวิทยาคาร) บ้านศรีไค หมู่ที่ 3 ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
- ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านโนนงาม บ้านโนนงาม หมู่ที่ 7 ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
- ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านดอนยูม่วงน้อย บ้านดอนยู หมู่ที่ 1 ตำบลนาดี อำเภอนาเยีย จังหวัดอุบลราชธานี
- ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านแมด บ้านแมด หมู่ที่ 5 ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
- ศูนย์พัฒนาเด็กเล็กบ้านแขม บ้านแขม หมู่ที่ 2 ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี
ซึ่งถือเป็นการแบ่งปันน้ำใจเพื่อช่วยเหลือเกื้อกูลภายในสังคม โดยชาวศรีตรังเป็นเพียงเป็นส่วนหนึ่ง ในการร่วมมือช่วยเหลือซึ่งกันและกัน และจะก่อให้เกิดพลังที่ยิ่งใหญ่ ตามแนวทางของกลุ่มบริษัทศรีตรังฯ ที่ให้ความสำคัญและใส่ใจต่อชุมชน โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน