![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/eb163727917cbba1eea208541a643e74/eecfcb7acfafc43e09b44d11955ea68c.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/eb163727917cbba1eea208541a643e74/078212e4c2274816c69c3f84e8b9386a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/eb163727917cbba1eea208541a643e74/e047110fcaf7d710d915df37839761ed.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมการทำดอกไม้จันทน์
เมื่อวันที่ 19 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาอุบลราชธานี ได้เข้าร่วมโครงการฝึกอบรมการทำดอกไม้จันทน์ให้กับกลุ่มอาชีพ กลุ่มสตรี เยาวชน และประชาชนทั่วไป ที่จัดขึ้นโดยเทศบาลตำบลเมืองศรีไค ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลเมืองศรีไค ตำบลเมืองศรีไค อำเภอวารินชำราบ จังหวัดอุบลราชธานี ทั้งนี้ ชาวศรีตรังได้ร่วมใจประดิษฐ์ดอกไม้จันทน์ที่เน้นใช้วัสดุธรรมชาติในท้องถิ่นตามแนวทางเศรษฐกิจพอเพียง เพื่อทูลเกล้าทูลกระหม่อมถวายในพระราชพิธีถวายพระเพลิงพระบรมศพพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช รวมทั้งยังเป็นการให้ความรู้และฝึกทักษะในการทำดอกไม้จันทน์ เพื่อสามารถนำกลับไปต่อยอดสร้างอาชีพให้แก่ตัวเองและคนในชุมชนได้อย่างยั่งยืน