![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0e65972dce68dad4d52d063967f0a705/2219a6b83e4c197a3b9a99a225419cb9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0e65972dce68dad4d52d063967f0a705/f6fa556f6a759f3fd573282b521e9f7b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0e65972dce68dad4d52d063967f0a705/834144d6e7dd6dd7459fd04e4f37fac4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/0e65972dce68dad4d52d063967f0a705/87e7813553425f89fbda364759a671bd.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขานราธิวาส จัดโครงการสร้างฝายมีชีวิต เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช
เมื่อวันที่ 14 กรกฎาคม พ.ศ. 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขา นราธิวาส ร่วมกับหน่วยงานราชการอำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส จัดโครงการสร้างฝายมีชีวิต เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ณ บ้านปาลอบาต๊ะ (ชุมชนกำปงบูเก๊ะ) หมู่ 3 ตำบลลูโบะบายะ อำเภอยี่งอ จังหวัดนราธิวาส โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เป็นประธานในการส่งมอบฝายให้กับกำนันตำบลลุโบะบายะ ภายในงานมีการเลี้ยงอาหารกลางวันและทางบริษัทได้ร่วมสนับสนุนน้ำดื่มให้แก่ผู้ร่วมโครงการ โดยผู้เข้าร่วมชาวศรีตรังได้มาร่วมแรงร่วมใจสร้างฝายเพื่อกักเก็บน้ำไว้ใช้ภายในชุมชน ในฤดูน้ำหลาก และเพื่อดูแลรักษาแหล่งน้ำให้เกิดความสมบูรณ์อย่างยั่งยืน