![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3636638817772e42b59d74cff571fbb3/75bbb5e53f6de733276b172bc8856d17.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3636638817772e42b59d74cff571fbb3/4b74979a0d0e2006968cea09a99a9df9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3636638817772e42b59d74cff571fbb3/e838b01988ae35d7f26a70a8978c3e87.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/3636638817772e42b59d74cff571fbb3/41d200281134fd74b14819601f4598ae.jpg)
พนักงานบริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ ได้รับใบประกาศเกียรติคุณพระราชทานจากพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ เนื่องในงานวันสตรีสากล
เมื่อวันที่ 8 มีนาคม 2560 นางสาวบุปผา คำหงษา เจ้าหน้าที่ความปลอดภัยในการทำงานระดับวิชาชีพ บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ เข้ารับใบประกาศเกียรติคุณพระราชทาน ประเภทสตรีเครือข่ายด้านแรงงานดีเด่น สาขาสตรีด้านความปลอดภัยในการทำงานดีเด่น ประจำปี 2560 จากพระเจ้าวรวงศ์เธอ พระองค์เจ้าโสมสวลี พระวรราชาทินัดดามาตุ โดยนายณัฐภัทร สุวรรณประทีป ผู้ว่าราชการจังหวัดกาฬสินธุ์ เป็นตัวแทนมอบใบประประกาศเกียรติคุณพระราชทานและช่อดอกไม้แสดงความยินดีแก่ผู้รับรางวัล ณ ศาลากลางจังหวัดกาฬสินธุ์ เพื่อเชิดชูเกียรติสตรีทำงานที่ประพฤติปฏิบัติตน เป็นแบบอย่างที่ดีในด้านต่างๆ ทั้งนี้ นับเป็นรางวัลอันทรงเกียรติที่นางสาวบุปผา คำหงษา ได้รับ ถือเป็นการตอกย้ำถึงความมุ่งมั่นของกลุ่มบริษัทศรีตรังในการพัฒนาการบริหารจัดการ ห่วงใย ใส่ใจ และสร้างโอกาสความก้าวหน้าในหน้าที่การงานให้แก่พนักงานทุกคนอย่างเสมอภาค เพื่อนำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน