![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/e51cc2b86201080bf85515ff40944ac5.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/bfd9ebf8603cd469233c5448e7daf726.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/4d4a101f7209d1d12216215ee4be081f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/9d1286d51d47c9c6897bb4eacf5dfbdd.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/913a4d7b65996acff77acc46d666f095.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/b52919c5adb79ef8336bda6d689a167a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/9766527f2b5d3e95d4a733fcfb77bd7e/c708bc4094893f1ffd16b9fe49d0a65e.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สนับสนุนงาน Nation Bike Thailand 2017 “ปั่นรักษ์ป่าน่าน ปันบุญ ครั้งที่ 2”
เมื่อวันที่ 5 มีนาคม 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) เป็นสปอนเซอร์ในงาน Nation Bike Thailand 2017 “ปั่นรักษ์ป่าน่าน ปันบุญ ครั้งที่ 2” โดยคณะผู้บริหารบริษัทศรีตรังฯ เดินทางไปร่วมกิจกรรมปั่นจักรยาน ณ ข่วงเมืองน่าน เป็นระยะทาง 34 กิโลเมตร เพื่อรณรงค์ให้ทุกภาคส่วนเกิดความตระหนักและร่วมมือกันในการดูแลรักษาป่าน่าน และเป็นการร่วมทำบุญนำเงินบริจาคซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ให้กับโรงพยาบาลน่านอีกด้วย
ทั้งนี้ทางบริษัทนอกจากมอบเงินเป็นสปอนเซอร์ในงานแล้ว ยังได้ร่วมสนับสนุนบริจาคถุงมือทางการแพทย์ ศรีตรังโกลฟส์ จำนวน 4,000 ชิ้น ให้กับโรงพยาบาลน่าน เพื่อใช้สำหรับการตรวจและรักษาผู้ป่วยในโรงพยาบาลต่อไป ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ให้ความสำคัญในการอนุรักษ์ดูแลสิ่งแวดล้อมและห่วงใยชุมชน โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน