![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6c4b761a28b734fe93831e3fb400ce87/7be9f7b95b47ad40b47385a52b22bc48.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6c4b761a28b734fe93831e3fb400ce87/7d6125a5c9988cc3e41d5d91f159b13a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6c4b761a28b734fe93831e3fb400ce87/2c9cfd48cc63f17e20e40076c375fa3f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6c4b761a28b734fe93831e3fb400ce87/217cd65ff17d6fb12ae76f6a6e8bcd8a.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาตรังและสาขาทุ่งสง ร่วมใจสนับสนุนโครงการซ่อมแซมฝายมีชีวิตบ้านเหนือ
เมื่อวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2560 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด (มหาชน) สาขาตรัง และสาขาทุ่งสง ลงพื้นที่ร่วมกัน มอบเงินทุน ข้าวสารอาหารแห้ง และน้ำดื่มศรีตรัง ให้กับอาจารย์และนักศึกษาจิตอาสา มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีศรีวิชัย วิทยาเขตตรัง ที่เข้าร่วมโครงการซ่อมแซมฝายมีชีวิตบ้านเหนือ ณ หมู่ 2 ตำบลนาหลวงเสน อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งเป็นพื้นที่ที่ประสบอุทกภัยอย่างรุนแรง เพื่อส่งเสริมและสนับสนุนการซ่อมแซมฝายให้สามารถกักเก็บน้ำและคืนความสมบูรณ์ของธรรมชาติในพื้นที่ ตามแนวทางกลุ่มบริษัทศรีตรัง ที่ให้ความสำคัญ ใส่ใจ และห่วงใยชุมชนในพื้นที่อย่างยั่งยืน