![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/81d55545cd7c52632f1db1a8b7117bde.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/39d02a2bdce300dae4ee14b3de99545f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/2e1883b584c3723ef63a2abe45ac4bc9.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/31f7c35fc01eece49bee618e3193ba21.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/c43f788bcdae377e30955cefb51246ef.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/80bc6800d13854d4f8360518bd782247.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/95c50e930965b363b956f0f8f8f6d2a4.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/73c814cefc6313f116b60f510774e7bc.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/71becec2ef46cc1b0964e46125234d2a.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/ec5decca5ed3d6b8079e2e7e7bacc9f2/09b57b7d2094b83c00e476c7190abe4e.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด(มหาชน) และบริษัทในเครือ น้อมรำลึกในพระมหากรุณาธิคุณ ร่วมถวายความอาลัยพระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดชฯ
เมื่อวันที่ 21 ตุลาคม 2559 คณะผู้บริหาร เหล่าพนักงาน บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด(มหาชน) และบริษัทในเครือ ทุกสาขา จัดพิธีถวายความอาลัย พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช มหิตลาธิเบศรรามาธิบดี จักรีนฤบดินทร สยามินทราธิราช บรมนาถบพิตร พร้อมกันในเวลา 9นาฬิกา 19 นาที โดยตัวแทนผู้บริหารแต่ละสาขา กล่าวคำถวายอาลัย ก่อนร่วมกันร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี จากนั้นร่วมกันยืนสงบนิ่งแสดงความไว้อาลัยเป็นเวลา 9 นาที และก้มลงกราบพร้อมกันเบื้องหน้าพระบรมฉายาลักษณ์ เพื่อเป็นการแสดงออกและสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณที่พระองค์ทรงมีต่อปวงชนชาวไทย ตลอดระยะเวลาที่ทรงครองราชย์กว่า 70 ปี
ทั้งนี้ กลุ่มบริษัทศรีตรัง จะไม่ย่อท้อ แม้มีอุปสรรคก็จะฟันฝ่าให้บรรลุถึงเป้าหมายที่ตั้งใจไว้ ดั่งที่พระองค์ทรงปฏิบัติให้เห็นมาโดยตลอด และจะขอน้อมนำพระราชดำริของพระองค์ มาเป็นแนวทางในการทำงานตามรอยพระยุคลบาทสืบไป