![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a97da629b098b75c294dffdc3e463904/18e4b24553c6e24b977ad7baa2ec3c2e.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a97da629b098b75c294dffdc3e463904/77a8e239675a1323ee6b9118517b1d1b.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a97da629b098b75c294dffdc3e463904/6d4ee31b805d96f740347be2465fb6c1.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a97da629b098b75c294dffdc3e463904/b977e399ed969d843d1e34cba5a3423f.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/a97da629b098b75c294dffdc3e463904/61f2fb18d846bc8955214beec4b023e9.jpg)
บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด(มหาชน) สาขากาฬสินธุ์ ออกบูธให้ความรู้เรื่องกรดซัลฟูริคและร่วมเป็นวิทยากรในงานสัมมนาเครือข่ายตลาดยางและผู้ซื้อพบผู้ขาย
เมื่อวันที่ 6 กันยายน 2559 บริษัท ศรีตรังแอโกรอินดัสทรี จำกัด(มหาชน)สาขากาฬสินธุ์ เข้าร่วมงานสัมมนาเครือข่ายตลาดยางและผู้ซื้อพบผู้ขาย ประจำปี 2559 โดยการยางแห่งประเทศไทยจังหวัดกาฬสินธุ์ เชิญบริษัทศรีตรังฯ มาร่วมออกบูธเพื่อให้ความรู้ เรื่องกรดซัลฟูริค และร่วมเป็นวิทยากรในหัวข้อเรื่อง “ระบบการซื้อขายยางในโรงงาน” บรรยายให้กับผู้เข้าร่วมสัมมนา กลุ่มเกษตรกรสวนยางและผู้ประกอบการ ณ ห้องประชุมอาคารปฏิบัติการเครื่องกล(พิกุลทอง) มหาวิทยาลัยกาฬสินธุ์
ทั้งนี้กิจกรรมภายในบูธของบริษัทศรีตรังฯ ได้จัดให้ความรู้ และเปิดโอกาสให้ชาวสวนยางและผู้ประกอบการได้ทดสอบการปนเปื้อนของกรดซัลฟูริคในยางก้อนถ้วย พร้อมทั้งแจกชุดทดสอบยางปนเปื้อนซัลเฟตให้ผู้มาร่วมงานทุกคน เพื่อรณรงค์การลดใช้กรดซัลฟูริคในการทำยางก้อนถ้วย ตามนโยบายของบริษัทที่มุ่งเน้นการสร้างความยั่งยืนของยางพาราในทุกมิติ พร้อมปกป้องผลประโยชน์ระยะยาวของประเทศชาติ ประชาชนที่เป็นเกษตรกร และประชาชนทั่วไป เพราะ เราชาวศรีตรัง ห่วงใย ใส่ใจสิ่งแวดล้อม และมุ่งพัฒนา นำคุณค่าสู่สังคม