![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6974ce5ac660610b44d9b9fed0ff9548/04bfedc77571cad69da63d88b5a98e331.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6974ce5ac660610b44d9b9fed0ff9548/522b22f14186422f3e0a3bc6441c87371.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6974ce5ac660610b44d9b9fed0ff9548/4a4f6ee33c0645c55db3b2879dc14c171.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6974ce5ac660610b44d9b9fed0ff9548/516641519f3db055473292be004a01351.jpg)
![](https://www.sritranggroup.com/images/content/gallery/6974ce5ac660610b44d9b9fed0ff9548/986e70cc90d8d096411efc88b7f68cf51.jpg)
บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ จัดกิจกรรมเรียนรู้เชิงบูรณาการภายใต้โครงการสะเต็มศึกษา(STEM Education) ของสสวท. รุ่นที่2
เมื่อวันที่ 24 สิงหาคม 2559 บริษัท รับเบอร์แลนด์ โปรดักส์ จำกัด สาขาบึงกาฬ ได้จัดกิจกรรมเรียนรู้เชิงบูรณาการภายใต้โครงการสะเต็มศึกษา(STEM Education) รุ่นที่ 2 ของสถาบันส่งเสริมการสอนวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี (สสวท.) ให้กับเด็กนักเรียนชั้นประถมศึกษาปีที่ 5 ของโรงเรียนบ้านนาสวรรค์ โรงเรียนบ้านหนองตอ และโรงเรียนบ้านโคกสว่าง โดยทำกิจกรรมร่วมกันที่อาคารเอนกประสงค์ โรงเรียนบ้านนาสวรรค์ จ.บึงกาฬ ซึ่งเด็กๆ ได้เรียนรู้ มีความรู้ความเข้าใจพื้นฐานในเรื่องยางพาราและอาชีพชาวสวนยางมากขึ้น รวมถึงสามารถทำงานเป็นทีมและมีความคิดสร้างสรรค์ในการออกแบบหุ่นยนต์เพื่อนำไปประยุกต์ใช้ในการทำสวนยางได้อย่างหลากหลาย
ทั้งนี้บริษัทฯ ได้มอบชุดอุปกรณ์เครื่องเขียนและอุปกรณ์กีฬาให้กับโรงเรียนและเด็กๆ ตามแนวทางนโยบายกลุ่มบริษัทศรีตรังที่ให้ความสำคัญกับชุมชนและเยาวชนในพื้นที่ โดยมุ่งพัฒนานำคุณค่าสู่สังคมอย่างยั่งยืน